อยากได้ Notebook gaming ครับ ช่วยเลือกหน่อย

ลังเลระหว่าง Asus tuf a15 fa506iu กับ hp pavilion gaming 15 ae1028AX ครับ สเปคไม่ค่อยต่างกันมาก เรื่อง Srgb ก็ไม่ค่อยซีครับ แต่รวมๆแล้วอันไหนดีกว่า ชอบ Tuf เพราะไฟคีย์บอร์ดและการปรับโหมดเกมมิ่ง
แต่ Hp ชอบเพราะดูเรียบง่ายแต่ปรับแต่งไม่ค่อยได้เยอะ ช่วยบอกข้อดีข้อเสียหน่อยครับ และควรเลอกอันไหน 
(เน้นเล่นเกมระยะยาวและหนักๆนะครับ ขอแบบการใช้งานจริงๆ ำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำ
(สระ ำำำำำำ ลบไ ้)ม้ไเ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่