ช่วยจัด spec PC Desktop ให้หน่อยครับ งบไม่เกิน 40k

กำลังจะจัด spec คอมใหม่ครับ เน้นเล่นเกมส์รวมไปถึง Trader ด้วยครับ
แต่ช่วงนี้ การ์ดจอหายากมากกก ใจอยากได้ 3060ti แต่ปั่นราคากันแบบ ยอมแล้วววผมควรรอไปก่อนใช่มั้ยครับ
ถ้าไปงานคอมมาทที่จะถึงนี้จะคุ้มมั้ยครับ หรือมันพอๆ กันแค่มีของแถมเฉย ๆ
ช่วยแนะนำรุ่น Monitor ด้วยครับ ต้องการจอเพิ่มเอาไว้ trade ประมาณ 3 จอครับ ( อยากได้แบบที่มันสามารถหมุนเป็นแนวตั้งได้ จะเอาไว้ดู VA )

ปล.นั่งจัดเองแล้วขาดการ์ดจออย่างเดียวเลยจริง ๆ ยิ่งมีกระแสคริปโตนี้เศร้าเลยครับ

หรือท่านใดมี spec ที่ใช้อยู่แล้วคุ้มชี้แนะทีครับ งบบวกลบไม่เกิน 40k 
ขอบคุณครับ 

อมยิ้ม07
แสดงความคิดเห็น
Preview