เวลาเกิดอุบัติเหตุในบางประเทศถึงต้องปิดถนนทั้งเส้นครับ

อย่างที่อเมริกาเท่าที่ผมดูคลิป เกิดอุบัติเหตุรถยนต์คันเดียวริมถนน เขาถึงกับปิดถนนทั้งเส้น การจราจรติดกันยาวเหยียด เขาไม่เปิดให้รถวิ่ง 1 ช่องจราจรหรือเบี่ยงเหมือนบ้านเราเหรอ คนที่รอเดินทางก็รอไปหลายชั่วโมงกว่าจะเคลียร์เสร็จ (แต่ก็ดีอย่างคือไม่มีอุบัติเหตุซ้ำซ้อน รถหน่วยกู้ภัยที่ส่วนใหญ่จะเป็นรถดับเพลิง รถพยาบาลกู้ชีพ รถตำรวจก็จอดสะดวก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่