ควรทำอย่างไร โดนโรงเรียนบังคับตัดผมT_T

วันที่1กุมภาพันธ์ 2564 ได้ทำการพาผู้ปกครองไปขอไว้ผมยาว เนื่องจากก่อนหน้านี้ได้มีการเปลี่ยนผอ.และคนเข้ามาใหม่ได้ทำการเปลี่ยนกฎเป็นหญิงม.ต้นผมเท่ามุมปาก ชายสั้นเกรียน เลยได้ไปทำการขอไว้ผม แต่ก็ไม่ได้โดยบอกเหตุผลว่า ทุกคนพวกผู้ใหญ่ลงมัติกันว่าให้ไว้ผมสั้น(ยกเว้นนักเรียน)เพราะคนไว้ผมยาวมันดูสาวมันชอบเกิดการตั้งครรภ์ไว เลยให้ตัดผมสั้นเพราะมันจะได้ดูเด็กเขาบอกไว้ผมยาวได้แค่ 3 กรณีเท่านั้น1 เป็นนางรำ 2 ผมหยักโศก 3 ความเชื่อ แต่เขาก็บอกว่าสุดท้ายก็ต้องตัดเพื่อถ่ายใบปพ
 อาจารย์ในห้องกิจการเลยถามว่าทำไมไม่อยากตัด 
เลยบอกไปว่ามันทำให้ศูนย์เสียความมั่นใจ แต่เขาก็บังคับให้ตัด หนูได้ส่งข้อความร้องทุกข์ร้องเรียนกระทรวงเเล้ว แต่ไม่มีอะไรตอบกลับมา หนูเลยต้องจำใจต้องตัด(ไปตัดเท้าคาง) แล้ววันนี้ที่11/02/64 เขาได้เรียกคนที่ตัดไม่เท่ามุมปากไปคุย และได้มีการตะคอกใส่นร.ว่าถ้าตัดไม่ได้ไปเซ็นใบลาออกไป ถ้าศูนย์เสียความมั่นใจก็ลาออกไป เขาให้ตัดเพื่อถ่ายรูปในวันที่16ให้ตักมุมปากไม่งั้นไม่ผ่าน และเหมือนมีการจะเก็บตัง40,50เพื่อตัดผมนร. ช่วยหนูด้วยค่ะT_T

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่