ขอคำปรึกษารถMercedes benz GLC 220d amg facelift ปี 2020 ออกมา 1 เดือน เข้าศูนย์มา8 ที

ผมออกรถ glc220d amg รุ่นโฉมใหม่ faceliftเป็นตัวdemo ที่ศูนย์ TTC พัฒนาการ  ตั้งแต่วันแรกที่ออกมา

ปัญหาที่1 ประตูมีเสียงดังแกร๊งๆ ต้องเอาเข้าศูนย์ ไปซ่อม เปลี่ยนอะไหล่ใหม่ที่ประตู 1 รอบ หลังจากนั้นหาย

ปัญหาที่2 คือตั้งแต่วันแรก ที่ออกรถมาใช้ระบบ sosไม่ได้ขึ้นหน้าจอsos not ready ร่วมกับ การใช้mercedesme connectไม่ได้. ผมจึงทำการติดต่อ1250 หรือmercedes benz thailandไป ได้คำตอบว่ารอทางเยอรมันตอบกลับ ซึ่งผ่านมา4อาทิตแล้ว ผมต้องคอยโทรตามเอง และปัญหาก็ยังแก้ไขไม่ได้ อยากจะปรึกษาว่าพอจะทำอย่างไรได้บ้างครับ  มีใครพอทราบวิธีแก้ไขไหมครับ

ปัญหาที่3 คือระบบapple carplayครับ คือตอนที่ผมไม่ได้ต่อกับตัวรถ แมพมันปกติดีทุกอย่าง แต่พอต่อกับตัวรถปุ๊บแมพมันขึ้นไปด้านตรงข้ามแบบหมุนไปอีกทิศทางเลยครับ ละพอถอดออกจากรถแมพมันก็ปกติทุกอย่าง ผมใช้google map นะครับไม่ใช่แมพตัวรถอย่างใด ทางศูนย์เลยลองให้ผมรีเซทระบบของตัวรถ พอรีเซ็ต ปัญหาก็ไม่หาย 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่