กักตัว 14 วันต้องเชื่อหน่วยงานไหน

คือผมไม่ได้ไปในสถานที่เสี่ยงหรือสัมผัสผู้ป่วยครับ แต่ตอนนี้ผมมีอาการเจ็บคอ ปวดตัว ไม่มีแรง ได้ทำแบบประเมินของโรงพยาบาลราชวิถี เข้าให้กักตัว 14 วัน แล้วก็ทำของกรุงเทพมหานครเขาให้ติดต่อเจ้าที่ ผมก็เลยลายไปถามกรมควบคุมโรคมาอีกทีแต่เขาไม่ตอบ ก็เลยโทรไปคอลเซนเตอร์ เขาก็บอกว่าให้กักตัว 14 วัน ถ้าอาการไม่ดีขึ้นให้โทรแจ้ง สักพัก Lineของกรมควบคุมโรคเด้งมาวนทำนอยว่าไม่ได้ไปที่เสี่ยง ไม่ได้สัมผัสผู้ป่วย ขนาดนี้มีอาการไม่สบายตัวให้พักแล้วก็ไม่ต้องกักตัว อยากถามทุกท่านว่าเชื่อใครดีครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview