ไปถอนฟันมา แล้วมีอาการปวดค่ะ

สวัสดีค่ะ คือเราไปถอนฟันมาเพื่อเตรียมจัดฟันค่ะ ตอนถอนเสร็จไม่ได้มีอาการอะไรอาจเป็นเพราะยาชาที่คุณหมอฉีด คุนหมอให้กัดผ้าไง้1ชม.ค่ะพอครบเราก็เอาออก แต่เลือดก็ยังไม่หยุดไหลเราจึงบ้วนปากเป็นระยะวันที่ถอนเสร็จเราปวดทั้งวันเลย แต่พอวันที่2อาการปวดลดลงค่ะแต่แอบมีกลิ่นปสกเล็กน้อย แต่พอตกกลางคืนมากลับมีอาการปวดเหมือนเดิม บางครั้งก็ปวดแบบตุ๊บๆค่ะ เรากินยาแก้ปวดก็หายพอฤทธิ์ยาหมดก็ปวดแถมปวดเป็นช่วงๆ แต่ตอนกลางวันไม่ได้ปวดอะไรนะคะ เราเลยลองค้นหาข้อมูลดูแต่เราก็ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่เราเลยอยากจะถามคนที่พอรู้ค่ะ ที่เราไปหาข้อมูลมาอาการก็คล้ายๆกันค่ะแต่อาการของเราเป็นแบบที่บอกเลยอยากรู้ให้แน่ชัด พึ่งผ่านมาได้2วันก็จริงแต่เรากลัวค่ะเป็นเพราะว่าเราบ้วนปากบ่อยไปหรือว่าอะไรคะ เราควรไปหาหมอไหมถ้าหลายวันแล้วไม่หายปวด ขอบคุณล่วงหน้านะคะ🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่