กวินทร์ลงสนามเป็นตัวจริงแล้วนะครับกับ OHL ในนัดอุ่นเครื่องแล้วนะครับ โดนรับน้องไป 2 ลูกครับ บางคนบอกพลาดเยอะ

ไม่รู้ว่ากวินทร์จะรอดได้เล่นเป็นตัวจริงไปถึงตอนเล่นจริงแล้วหรือเปล่า แล้วก็มีแฟนบอลของทีมบอกว่ามาเล่นเป็นตัวจริงได้ยังไง ใครอยากจะดู ก็เข้าไปดูได้ที่นี่ครับ https://www.youtube.com/watch?v=xMYxI7E07I0
แต่ลูกแรกนี่ดูก้ำกึ่งว่าจะพลาดง่ายๆหรือเปล่านะ ส่วนโค้ชก็ยังไม่ได้ออกความเห็นอะไร
**************************************************************************************************************
หลังจบเกม มาร์ค บรีส์ ผู้จัดการทีมโอเอช ลูเวิน เผยว่า "ทั้งสองทีมเปิดเกมเร็วเข้าใส่กัน ผมเห็นการต่อบอลของ อาร์ดับบลิวดีเอ็ม ซึ่งเป็นทีมที่ไม่ธรรมดาเลย ส่วนในครึ่งหลัง เราเริ่มลงไปรับลึกมากขึ้น แต่สิ่งสำคัญคือ นักเตะหลายคนรวมทั้งนักเตะที่เพิ่งฟื้นจากการบาดเจ็บได้โอกาสลงสนามในเกมนี้"

นอกจากนี้ บรีส์ ยังกล่าวถึง กวินทร์ ว่า "เกมอุ่นเครื่องจำเป็นสำหรับการที่ผู้เล่นหลายคนจะได้พิสูจน์ตัวเอง ซึ่งผมได้เห็น กวินทร์ ธรรมสัจจานันท์ ลงเฝ้าเสาเป็นครั้งแรกในเกมนี้เช่นกัน"
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่