คอมพิวเตอร์เปิดไม่ติด เปลี่ยน power supply แล้วก็ยังเปิดไม่ติดเป็นที่อะไรค่ะ

คือคอมเสียมาหลายอาทิตย์แล้วค่ะ คิดว่าน่าจะเป็นที่ power Supply ก็เลยลองเปลี่ยน power supplyตัวใหม่ก็ยังเปิดไม่ติดอยู่ดี อยากทราบว่าเป็นที่อะไรเสียค่ะ ที่ทำให้เครื่ิองเปิดไม่ติด

แต่หนูสันนิษฐานว่าน่าจะเป็นที่ Mainborad เสียหรือไม่ก็ Cpu เสีย(เเล้วถ้าไม่ใช่2อย่างนี้เสีย แล้วมันเกิดจากอะไรค่ะที่ทำให้เครื่องเปิดไม่ติด+ไฟไม่เข้าด้วย

สเปคเครื่อง
cpu pentium dual core
mainborad Lenovo (socket 775 lga) 
ram 4gb
graphic card gtx750ti
hdd 1tb
psu(เปลี่ยนใหม่) 550w
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่