เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

มาหาเพลงเก่าค่า

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ
คือเพลงนี้หาตั้งแต่ปีที่แล้วแต่ก็ยังหาไม่เจอ จำได้แค่คอนเซ็ปของMV แต่จำชื่อและเนื้อร้องไม่ได้ค่ะ
เพลงนี่เคยฟังสมัยประถมค่ะ ตอนนี้มัธยมแล้ว

เป็นเพลงที่ค่อนข้างสมัยใหม่เลยนะคะ แต่ไม่เก่ามากอารมณ์เดียวกับ kamikaze
คอนเซ็ปนะคะ ก็คือ เหมือนมา battle กันอ่ะค่ะ ผู้หญิงกับผู้ชาย ผู้หญิงจะเริ่มร้องก่อนค่ะ จากนั้นฝั่งผู้ชายจะร้องมั่ง พอร้องจบ ทั้งสองคนก็จะมาร้องร่วมกันค่ะ จุดเด่นๆเลยที่จำได้รางๆคือ มีกลอง มีถุงมือตรงฝ่ามือจะเป็นกลมๆ อ่ะค่ะเหมือนไฟฉาย

รบกวนพี่ๆช่วยบอกหน่อยนะคะ;-;
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่