windows - Page fault in nonpage area เกิดจากสาเหตุใดครับ

พอดีผมพึ่งลง windows 10 ใหม่ด้วย usb-drive โดยดาวโหลด์ตัวลงมาจากเว็ปไมโครซอฟต์ หลังจากลง windows เสร็จ ตอนเข้าหน้าเริ่มใช้งาน เครื่องเกิด Blue Screen โค้ด Page fault in nonpage area ปัญหานี้เกิดจากอะไรครับ ปล.ผมลง windows ใน M.2 ssd ตัวใหม่เลยครับ ก่อนหน้านี้ ssd ตัวเก่าก็มีปัญหาแบบนี้เหมือนกันแต่เกิดขึ้นตอนที่ผมเปิดเครื่องจาก sleep mode แล้วก็เกิดจอฟ้าขณะเปิดเครื่องในรหัสเดียวกันแบบค้างที่ 100%
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่