มีกลิ่นไอพลาสติกจากข้างบ้าน อันตรายต่อสุขภาพรึเปล่าครับ

คือ บ้านติดกันเค้าทำโรงฉีดพลากสติก แล้วกลิ่นไอพลาสติกมันโชยมาที่บ้านผม เยอะมากอะครับ ทั้งหน้าบ้าน หลังบ้านได้กลิ่นหมด(บ้านผมประมาณ320ตร.วา) ซึ่งปริมาณที่ไอพลาสติกที่ออกมานะจะเยอะมากเลยอะครับ เพราะเค้าทำตลอด24ชม ด้วย แล้วปกติ พ่อผมเค้าจะออกมาเดินรอบๆบ้านตอนเย็นๆ ซึ่งแน่นอนว่าพ่อผมก็ได้สูดกลิ่นไอพลาสติกไปเยอะเลย ด้วยความที่พ่อผมมีอายุแล้ว แกอาจจะไม่ได้สังเกตกลิ่นอะไรมาก แกเลยไม่ค่อยสนใจ แต่ผมกังวลว่ามันจะอันตรายต่อสุขภาพรึเปล่า แล้วสงสัยอีกอย่างนึงคือ ปกติเค้าไม่มีการกำจัดกลิ่นก่อนปล่อยออกหรอครับ อย่างนี้สิ่งแวดล้อมก็เป็นพิษหมดสิ หรือเค้าลักลอบไม่กำจัดกลิ่นเพื่อประหยัดต้นทุน?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่