ถ้าซื้อของให้แฟน แล้วเค้าแอบส่งต่อให้ญาติ จะรู้สึกยังไงคะ

ตามหัวกระทู้เลยค่ะ

ปกติแล้ว เราจะชอบซื้อของขวัญเซอร์ไพรซ์ให้แฟนในทุกโอกาสเลยค่ะ

ซึ่งส่วนมากก็จะเป็นเสื้อผ้า ของใช้ เพราะเค้าไม่ค่อยซื้อเอง และ อาจจะเลือกไม่ค่อยเป็น

ของที่เราซื้อให้ ส่วนใหญ่จะค่อนข้างมีแบรนด์ และ มีราคา

เรามารู้ภายหลัง ว่าเค้าแอบโละของที่เราซื้อให้ไปให้ญาติพี่น้องเค้าใช้ต่อ 

เราเข้าใจแหละค่ะ ว่าบางชิ้น เค้าก็อาจจะไม่ได้ชอบ 100%

เรามารู้ทีหลัง ก็ค่อนข้างน้อยใจ , โมโห และ หมั่นไส้เล็กๆ เพราะตัวเค้าเองก็แทบจะไม่มีของดีๆใช้ (ไม่ใช่ไม่มีเงินซื้อ แต่เป็นคนประหยัด) 

เป็นเราทั้งนั้นที่คอยหามาประดับให้ ยังกล้ายกให้ใครๆ แถมพอถึงเทศกาล ก็ยังกล้ามาอ้อนขอให้เราไปเลือกซื้อเสื้อผ้าใหม่ๆให้

เราก็เลยตอบกลับไปเรียบๆว่า ซื้อให้ก็เที่ยวไปหน้าใหญ่ ยกให้คนอื่น โดยไม่นึกถึงจิตใจคนให้ ต่อไปก็ไม่ต้องมีของดีๆใช้ หรือ ถ้าอยากได้ก็หาซื้อเอาเอง 

นี่ก็ใกล้เทศกาลแล้ว อยากซื้อของขวัญให้ แต่พอนึกถึงเรื่องนี้ ก็เสียความรู้สึกทุกครั้ง เริ่มไม่อยากให้อะไรเค้าอีกแล้วค่ะ

เป็นคุณ...คุณจะรู้สึกยังไงคะ เราใจแคบไปไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความเห็นค่ะ

**แก้ไขคำผิดค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่