ทำไมคณะเกี่ยวกับการรักษาคนทางคณะต้องเลือก ร.พ. ให้ด้วยครับ ?

ทำไมคณะเกี่ยวกับการรักษาคนทางคณะต้องเลือก ร.พ. ให้ด้วยครับ แฟนผมเรียนคณะหนึ่ง ที่มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่ง
ตอนนี้ก็ไปฝึกงานได้ เข้าเดือนที่ 2 แล้วแหละ แต่ผมงงว่าทำไมต้องเลือก ร.พ.ให้ แล้วก็มาให้ นศ.เลือก จับฉลากจับกลุ่มกันไป

ผมเลยอยากถามว่า ทำไมถึงเลือก ร.พ.เองไม่ได้ เหมือนคณะอื่นที่จะฝึกงานบริษัทไหนก็ได้ โรงพยาลมาตราฐานแต่ละที่ไม่เท่ากันเหรอครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่