ขอคำแนะนำเรื่อง ระบบ หล่อเย็น ของ Toyota Altis 2015 เครื่อง 1.8E

สวัสดีค่ะ จขกท. ใช้รถยนต์ Toyota Altis 2015 เครื่อง 1.8E ตอนนี้วิ่งไปได้ 155,xxx Km. แล้วค่ะ ช่วงประมาณ เดือน พฤษภา ปี 2020 เปลี่ยนคอยย์จุดระเบิดกับหัวเทียนทั้งหมดไปอย่างละ 4 ตัว และเปลี่ยนกรองแอร์ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องไปแล้ว ที่นี้ อยากทราบว่า

1. ระบบหล่อเย็น ต้องดู ต้องตรวจเช็กจากตรงไหนได้บ้างคะ
2. และด้วยระยะขนาดนี้ จำเป็นต้องเปลี่ยนระบบหล่อเย็นใหม่ทั้งหมด หรือสามารถซื้อน้ำยาหล่อเย็นสีชมพูมาให้ช่างเติมได้เลยคะ
3. ราคาการซ่อมระบบหล่อเย็นของ รุ่นนี้ ราคา อยู่ที่เท่าไหร่คะ

คือเคยไปที่อู่ช่าง และบีควิก พอเค้าตีประเมินแจ้งมา คือราคาเว่อร์มากค่ะ เลยอยากได้คำแนะนำจากพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ตรงและใช้รุ่นเดียวกัน ก่อนตัดสินใจค่ะ ช่วงนี้เบี้ยน้อยหอยน้อยจิงๆ เลยอยากได้ขข้อมูลหลายๆทางประกอบการตัดสินใจค่ะ....

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่