ไหว้ตรุษจีน ครั้งแรก (สะใภ้คนจีน งงมากค่ะ) ตรุษจีน

กระทู้คำถาม
1. ไม่ได้มีบรรพบุรุษคนอื่นที่เสียชีวิตเลยค่ะ นอกจาก ลูกชาย คนแรก เสียชีวิต มีแต่รูปอัลตร้าซาว (ตอนนั้นตั้งท้องเกือบ 6 เดือน เสียในครรภ์ค่ะ)  ตั้งไหว้บรรพบุรุษด้วยได้ไหมคะ 

2. ถ้าไหว้ได้ ต้องตั้งกลางแจ้ง หรือตั้งในบ้านคะ

3. ถ้าไหว้ได้ ตั้งนมกล่องได้ไหมคะ (บางเว็บบอกว่า น้ำสีขาวๆห้ามตั้งไหว้)

4. ถ้าไหว้ได้ รูปถ่ายอัลตร้าซาวต้องไว้ตรงไหนคะ เอาไปแขวนตั้งกระถางไหว้ไหม  หรือเก็บเข้าอัลบัมคะ

เพิ่งแต่งงานกับสามีแล้วย้ายออกมาบ้านตัวเอง ไหว้ครั้งแรก ดิฉันเป็นคนศาสนาพุทธค่ะ สามีเชื้อสายจีน เขาลูกชายคนเดียว แนะนำอะไรได้ รบกวนด้วยนะคะ อ่านหลายเว็บแล้วงง มากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่