ทำไมพัสดุค้างที่ ศป.EMS นาน พัสดุส่งมาถึงทีหลังนำจ่ายเรียบร้อยแล้ว

สวัสดีค่ะ

รบกวนสอบถามพอดีมีพัสดุส่งมาจาก ญี่ปุ่น ถึงไทยวันที่ 6/02/2021 Status ดำเนินพิธีทางศุลกากร ตั้งแต่วันที่ 6/02/2021 วันที่ 8/02/2021 มีพัสดุมาจากญี่ปุ่นอีก 3 กล่อง ขึ้น status ดำเนินพิธีทางศุลกากร แล้วนำจ่ายเรียบร้อยแล้ว จึงสงสัยว่า มาถึงก่อนทำไมของยังไม่ส่งคะ ในกรณีนี้เราต้องติดต่อทางไหนคะ
หรือควรรอก่อน  

ปล.เช็คแล้วไม่โดนใบเขียวนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีครับคุณ สมาชิกหมายเลข 5289314
พี่ไปรฯ ขอน้อมรับข้อมูลเพื่อตรวจสอบให้นะครับโดยขอความกรุณาท่านโปรดแจ้งเลขที่สิ่งของดังกล่าวเข้ามาทาง "หลังไมค์" เพื่อตรวจสอบเบื้องต้นด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่