สังฆทาน ที่ถูกต้อง จะต้อง ...?

ช่วยบอกผมหน่อยครับว่าการทำสังฆานที่ถูกต้องจะต้องทำอย่างไร ต้องใช้ของอะไร ทำเวลาไหน หรือใครมี ข้อธรรมเกี่ยวกับการทำสังฤทานที่ถูกต้องตามหลักพุทธศาสนา หรือ จะแชร์การทำสังฆทานของแต่ละท้องถิ่นก็ได้ครับว่า ทำอย่างไร แบบที่ถูกต้อง ที่แน่ ๆ คือรู้แล้วว่า ถังเหลือง บางถัง ไม่ควรใช้เป็นสังฆทานถวายคณะสงฆ์   ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview