ใครรู้จักเพลงจีนเพลงนี้บ้างคะ ช่วยตามหาหน่อยค่ะ

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ 
ตามหาเพลงจีนเพลงนึง เคยฟังนานมากๆ แล้ว น่าจะประมาณ 5-6ปี แต่ตัวเพลงนานกว่านั้นรึเปล่าไม่แน่ใจนะคะ ไม่แน่ฝจว่าเป็นเพลงประกอบซีรี่ส์รึเปล่า เคยฟังตอนที่มีคนเอามาทำเป็น MV (เรื่อง a different kind of pretty man แต่น่าจะแฟนคลับทำเอง เพราะหาไม่เจอแล้ว)

เนื้อร้องประมาณว่า 

Qishi wo hen (xiang) ni hen (xiang) ni ตื้อ ดือ ดือ ตื้อ ดือ ดือ ดือ ดือ ดื่อ 
Qishi wo hen (xiang) ni hao (xiang) ni dui bu qi wo bu ตื้อ ดื่อ ดือ ดือ 

ประมาณนี้ค่ะ ตรงที่วงเล็บไม่แน่ใจว่าใช่คำว่าคิดถึงไหม แต่คิดว่าใช่ค่ะ
เป็นผู้หญิงร้องเพราะๆ แบบเพลงอกหัก เศร้าๆ อะค่ะ
พยายามเซิจกูเกิ้ลก็หาไม่เจอเลย รบกวนแฟนคลับสายจีนช่วยหน่อยนะคะ 

ขอบคุณมากค่าาาา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่