คณะ/สาขาที่เกี่ยวกับการเต้นในอยุธยา-กรุงเทพฯ มีบ้างมั้ยคะ แล้วปัจจุบันตอนนี้ที่ไหนเปิดรับสมัครบ้าง?

สวัสดีค่ะ คือเรากำลังจะเข้ามหาลัยแล้ว เราอยากเข้าคณะที่เกี่ยวกับการเต้น พื้นฐานกานเต้นและร้องเพลงเราก็พอมีบ้างแต่เรายังหาข้อมูลที่เกี่ยวกับคณะที่เกี่ยวกัลการเต้นแทบไม่ได้เลย รู้แค่ว่ามีคณะศิลปกรรมศาตร์บันฑิต อยากรู้ว่าการเรียนการสอนนั้นมีอะไรบ้าง แล้วจะต้องมีจำพวกเกียรติบัตรที่เกี่ยวกับการเต้น ร้องเพลง หรือการแสดงมั้ย เพราะเราแทบจะไม่ได้ทำกิจกรรมที่เกี่ยวกับการเต้นเลย นอกจากตอนม.ต้นหรือม.4นี้แหล่ะที่เข้าแข่งเต้นทูบีนัมเบอร์วัน เราเป็นคนที่เต้นไม่เก่ง ไม่ค่อยกล้าแสดงออกสักเท่าไร แต่ถ้าได้แสดงออกเมื่อไรเราก็ทำเต็มที่ แต่ก็กลัวว่าจะมีควาสามารถไม่เพียงพอต่อการเข้าเรียนในระดับอุดมศึกษา ถ้าสมมติว่าเราต้องการจะเข้านี้มันน้อยเกินไปมั้ยสำหรับหลักฐานที่เราได้ทำเกี่ยวกับการเต้นอะไรทำนองนี้ อยากให้ช่วยให้คำแนะนำหน่อยค่ะ ว่าเราต้องทำยังไงบ้าง แล้วก็ขอกำลังใจด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview