เทคโนโลยีการเกษตร?เรียนทำไม?เรียนจบทำไร่ทำนาเหรอ?

เราสนใจทางด้านนี้มาก คิดไว้ว่าถ้าจบม.6จะเข้าคณะเกียวกับเกษตร ที่ดูๆไว้มีคณะเทคโนโลยีการเกษตร คณะเกษตรศาสตร์
เราควรเลือกอะไรดี
เราควรตอบคำถามคนที่บอกว่าเรียนจบมาทำนาว่าไงดี
เรียนเกษตรมันไม่ดีตรงไหน
อยากเรียนเกษตรทำไงดี
ขอความรู้เกี่ยวกับคณะเกี่ยวกับเกษตรหน่อยจ้า
อยากเอาความสำเร็จมาลบคำดูถูก

ในส่วนของหนู
มีรุ่นพี่คนไหนเรียนอยู่บ้างคะ
เข้ายากไหมคะ หนูได้เกรดประมาณ3.45พอจะเข้าได้ไหมคะ
หนูอยากรู้ว่าเรียนยากไหมคะ
เรียนอะไรบ้าง
แสดงความคิดเห็น
Preview