เครียดเรื่องสอบเข้ามหาลัยมากครับ ตอนนี้รู้สึกแย่มากๆ

คือผมเป็นเด็ก tcast 64 ครับ ผลงานเกียรติบัตรเยอะนะครับ ควบคู่รองประธาน เลยไม่กังวลอะไร แต่พอถึงเวลาตอนนี้เครียดมากครับ ผมไม่ได้เรียนเก่งมากนะครับ เกรด5เทอม 2.91 เพราะมีตอนช่วงม.3 กับ ม.4ที่ลุ่มหลงไปครับ แต่ดึงตัวเองกลับมาได้ จากที่บ๊วยขึ้นมาที่2-3 -วิทย์-คณิต ห้อง2นะครับ- แต่ยื่นม.เกษตรศรีราชา ม.สวนสุนันทา โลจิสติกส์หมดเลยครับ แล้วก็ ราชมงคลกรุงเทพ แต่ไม่อยากเรียนครับ ไม่อยากเข้าไปพัวพันกับช่างหรืออะไรแล้วครับ คือที่ติดตอนนี้มี สวนสุนันทา กับ ราชมงคลครับ แต่ผมตัดราชมงคล ตอนนี้สับสนกับตัวเองครับ ควรสละสิทธิ์ สวนสุนันทารอบ1 แล้วไปลองรอบอื่นที่ม.อื่นดีไหมครับเกรดเท่านี้ผมจะพอมีสิทธิ์ยื่นที่อื่นไหม ผมกลัวเรียนสวนสุนันทาโลจิสติกส์จบไปไม่มีงานทำกลัวตกงานครับเพราะเห็นว่าสังคมไม่โอเคเลยกับสวนสุนันทาอยากจะเลี้ยงพ่อแม่ได้ อยากจะได้เงินเดือนเยอะหรือจบมามีงานเลยครับ ค่อยๆไต่จากเงินน้อยก็ได้ครับ อยากได้เงิน อยากส่งให้พ่อแม่ใช้ได้ แบบไม่ขัดสน ตอนนี้ควรทำไงต่อดีครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ 🙏🏻🙏🏻🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่