รบกวนรุ่นพี่เอกอิ้ง มธ ที่ผ่านมาเห็นแวะเข้ามาหน่อยค่ะ

คือตอนนี้หนูอยู่ ม.5 อยากเข้าศิลปศาสตร์ เอกอังกฤษ ม.ธรรมศาสตร์ หนูกะว่าจะรอดูเกณฑ์ช่วงปลายปีก่อนค่อยตัดสินใจอีกรอบ แต่ก็ลังเลมากๆว่าจะลองรอบพอร์ตดีไหม เพราะส่วนตัวแล้วเป็นคนที่ไม่ค่อยมีผลงานเกี่ยวกับด้านภาษาเท่าไหร่เลยค่ะ หรือถ้ามีก็ไม่ได้เด่นอะไร ส่วนใหญ่จะเป็นแบบไปค่ายอังกฤษ สอบวัดระดับของเสริมปัญญา แล้วก็กิจกรรมในโรงเรียนธรรมดาๆ ซึ่งก็จะเป็นเกียรติบัติที่เข้าร่วมเฉยๆ ไม่ได้รางวัลอะไร เคยไปแข่งตอบปัญหาอาเซียนที่มหาลัยแห่งนึงแต่ก็ได้เกียรติบัติเข้าร่วมมาเฉยๆ ปีนี้ว่าจะไปสอบ tu gat เอาไว้ด้วยค่ะ น่าจะลองแบบ cbt ด้วย เพราะเห็นเกณฑ์ปีนี้ใช้ อยากถามความเห็นรุ่นพี่หนูว่าควรจะลองยื่นดูมั๊ย หนูกลัวยื่นไปแล้วมันไม่โดดเด่นหรือจูงใจกรรมการเท่าไหร่น่ะค่ะ ถ้าคะแนน tu gat สูง มีโอกาสจูงใจกรรมการได้บ้างมั๊ยคะ555 เพราะเท่าที่แอบไปศึกษามา แต่ละคนที่ยื่นพอร์ตมีแต่ผลงานเด่นๆทั้งนั้นเลย ทั้งระดับชาติ ระดับประเทศ ระดับจังหวัด อันนี้สู้เค้าไม่ได้แน่ๆ🥺 หรือว่าหนูควรไปรอบ 3 ดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่