ขอคืนเงินภาษีภงด90 ได้แล้ว /แต่ได้ไม่ครบต้องทำยังไงต่อครับ

ผมขอคืนภาษีเงินได้ ภงด90  ไปราวๆ   10/1/2564   ต่อมาวันที่  27/1/64 ผมเช็คว่าที่ยื่นถึงไหนแล้ว..
เขาบอกว่า ขอดูหนังสือรับรอง หักภาษีณ ที่จ่าย มาตรา 40(4)ก ดอกเบี้ย เงินปันผล ส่วนแบ่งกำไร ซื่งของผมคือ พันธบัตรรัฐบาล                             ลงวันที่จ่ายเงิน  13มกราคม 2563 ผมเอาเอกสาร( ต้นขั่ว สำหรับแนบใบยืนภาษี) ไปให้ สรรพากรจังหวัด รับไว้แล้ว
ต่อมา 4/2/2564 ผมได้รับเงินคืนแล้ว    แต่ เง่ินที่ได้คืนเป็น  เงินปันผลกองทุนรวม และหุ้นในตลาดหลักทรัพย์ 40(4)ข
 ไม่ได้รวม ภาษีหักของพันธบัตร40(4)ก เข้าไปด้วยทั้งๆที่ เขาขอเอกสารและผมก็ยื่นต้นขั่วให้แล้ว 
กรณีแบบนี้ผมต้องทำยังไงต่อครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง การติดต่อสักเท่าไหร่อะครับ  ช่วยแนะที่ เช่น ต้องไปเขียนคำร้องใหม่  หรืออื่นๆ
อนึ่ง สำเนาเอกสารดังกล่าว สำหรับผู้ถูกหักภาษีเก็บไว้เป็นหลักฐานผมยัง ผมมีอยู่ครับ(ปลายขั่ว)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่