นกจิกกระจกบ้านทุกวัน จัดการยังไงดีครับ

กระทู้คำถาม
พอดีที่บ้านได้ติดฟิล์มกรองแสง พอเวลากลางวันมันจะสะท้อนเป็นกระจก
นกมันเลยชอบมาจิกกระจก ซึ่งสร้างความรำคาญมากครับ เพราะนอกจากจิกเป็นรอยแล้ว 
ยังมาอึทิ้งไว้ให้ล้างอีก ใครมีวิธีจัดการยังไงบ้างครับ
ส่วนตัวไม่อยากทำบาป แต่ถ้าไม่ไหว จะไปซื้อกาวดักหนูมาวางไว้ละ หึหึ

ขอบคุณนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview