ทำยังไงให้หายกลัว ผี ?

เรื่องนี้คือเรื่องที่เกิดกับชีวิตผม จิงๆ

ตอนผม เด็กๆ ผมเป็นคนที่กลัวผี มากๆ คือเเบบตอนกลางคืนเราจะเข้าห้องน้ำเราจะต้องไปปลุกเเม่มารอหน้าห้องน้ำด้วยอ่ะ จนผ่านมาอายุ 14 ปี เเล้ว เราก็ยังกลัว คิดเรื่องพวกนี้เองตลอด เเก้วน้ำตกตอนดึกๆก็คิดว่าต้องใช่เเน่ๆเลยกลัวมาก เเต่ไม่เหมือนตอน เด็กๆเลยที่กลัวไปหมด มาถึง อายุ 15 ปี นี้ละทีเด็ดที่ เจอของจิงกับตัวเลย อันนี้บอกไว้ก่อนเเล้วเเต่คนเชื่อ

จุดนี้สำคัญอ่านให้หมดเลยน่ะ
ผมคิดว่าผีน่ากลัวน่ะ เเต่ผมคิดว่าเขามีจิงดวงวิญญาณหรือผีมันคือความเชื่อของผม ผมจะบอกวิธีน่ะ
1.เราอยู่ของเรา เขาจะมาให้เราเห็นทำไม
2.อย่าลบลู่ อย่าท้าทาย มีจิงเเน่นอน (เชื่อไม่เชื่อเเล้วเเต่คุณ)
3.ตั้งสติ อย่าคิดไปเอง จะคิดไปทำไม
4.เราอยู่ของเราไปธรรมดา

มี 2 จำพวกหลักๆเจอจิงๆเเละเเต่งเรื่องขึ้นเอง ผมบอกไว้ก่อน มี 2 หัวข้อหลักๆ
1.เเต่งเรื่อง มาหลอกลวง
2.ลบลู่ ท้าทาย
ที่ไม่เคยเจอ พวกเขาเหล่านั้น เพราะคุณมีสติเเละไม่คิดมาก อย่าคิดที่จะลบลลู่หรือท้าทายเด็ดขาด คนที่เจอจิงๆมี 2 ข้อ
1.ลบลู่ ท้าทาย ถ้าเจอจากพวกนี้ ชีวิตขาดเเล้ว
2.เขามาขอส่วนบุญ คนที่เจอเเต่เขาไม่ทำไรให้เราก็ไม่ต้องกลัวไปเขาอยากได้ส่วนบุญ 
คนที่ไม่เคยเจอในชีวิตก็รู้ๆอยู่
ผมก็กลัวน่ะ เเต่ผมอยู่ของผม ผมเคยเจอในข้อ 2 เขาคือตาที่รู้จักกันของผมที่เสียไป ตาเเท้ๆของผมสอนตลอด ผีบ้านดุกว่าผีนอกอีกน่ะ ออกไปข้างนอกถ้าไม่เชื่ออย่าลบลู่อย่าท้าทายพวกเขา เชื่อไม่เชื่อ อย่าลบลู่อย่าท้าทายดีกว่า
ทุกคนมีความคิดมีความเชื่อที่เเตกต่างกันออกไป
ทุกคนกลัวหมด คนที่ว่าไม่กลัวเจอต่อหน้าเยี่ยวลาดหมดอ่ะ
จบเเค่นี้น่ะค้าบบ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่