ขอสอบถามการอัพเกรดโน๊ตบุ๊คครับ

ผมมีตัว Acer Aspire 3 A315-21-442V เก่ามาแล้วล่ะ อยากเอาไว้ให้แฟนใช้ทำงานทั่วไปเล่นเน็ตดูหนัง เลยทำการอัพเกรดมัน เพิ่มแรมเป็น 12 GB DDR4 8GB 8chip 2133 หนึ่งตัว บวกกับที่มีออนบอร์ดอยู๋แล้ว4GB เป็น12พอดีสุดของมันครับ 
SSD sata lll 6GB/s 240GB พร้อมลงวินโดว์ 10 เพราะเครื่องมันมีไดว์เวอร์แค่ของวิน10เท่านั้น แต่คืออัพแล้วขนาดนี้ แต่มันก็ไม่ได้เร็วขึ้นจากเมื่อก่อนเลย ผมเลยสงสัยครับ ว่ามันเพราะอะไร หรือผมทำอะไรผิดไปหรือเปล่า ขอข้อมูลจากคนมีประสบการณ์ทีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview