กัดสีผมให้อ่อสควรใช้น้ำยาแบบไหน

คือเราไปกัดผมที่ร้านมาค่ะ ทำแบบไฮไลต์หลบใน ร้านบอกว่าใช้น้ำยากัด9% ให้เราค่ะ กัดรอบเดียวแกบอกว่าถ้ากัดรอบสองผมจะเริ่มมีปัญหา
เลยได้ทำแค่รอบเดียว แต่สีมันยังเหลืองๆอยู่เลยค่ะอยากได้อ่อนกว่านี้ควรจะใช้น้ำยาแบบไหน
ปล.คือเราพึ่งเคยกัดผมครั้งแรกค่ะ แล้วไปถามร้านขายเขาแนะนำ12% เลยสงสัยว่ามันจะไม่ทำให้ผมเสียหนักกว่าเดิมเหรอเพราะเริ่มแรกใช้แค่9%เอง
แสดงความคิดเห็น
Preview