หาชื่อนิทานที่เด็กเดินตามหาแม่

สวัสดีค่ะ นี่เป็นกระทู้แรกของเรา เราตั้งมาเพื่อหาชื่อนิทานเรื่องนึงเราเคยอ่านตอนเด็กๆซึ่งเราพยามหามานานแล้วแต่ไม่เจอสักที เรื่องประมาณแบบเด็กคนนึงเดินตามหาแม่ ร้องหิวโหยหาแม่ ว่าแม่จ๋าๆๆๆ แม่อยู่ไหนหนูหิว เด็กเดินตามหาทั้งในทุ่งข้าวโพด ตามทางต่างๆ เราไม่แน่ใจว่าเด็กตาโบ๋ด้วยมั้ย ภาพเป็นสีโทนเหลืองและน้ำตาล เราจำเนื้อเรื่องไม่ค่อยได้ด้วยเพราะอ่านประมาณ10กว่าปีที่แล้ว ภาพรู้สึกค่อนข้างหดหู่และน่ากลัวนิดๆด้วยค่ะ ใครทราบช่วยบอกทีนะคะเราตามหามานานมากจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่