ผมมีอาไหล่ฟิกเกียร์ ควรประกอบหรือซื้อใหม่เลยดีไหมครับ

กระทู้คำถาม
อะไหล่ที่ผมมี เฟรม หลังอาน ล้อหน้ากับหลัง ตัวบังขับที่ทำหน้าที่เหมือนพวงมาลัยรถไม่รู้เรียกไร อะไหล่สีมันถลอกหมดขึ้นสนิม ผมสามารถไปเปลี่ยนสีได้ไหมครับ
ผมจำเป็นต้องซื้ออะไหล่ตัวไหนบ้างครับที่ผมต้องซื้อ หรือควรซื้อใหม่ดีครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องจักรยานเท่าไหร่อะไหล่ก็เป็นของอ่าผม มีเรื่องไหนที่ผมควรรู้ก็ช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่