บัตรคอนเสิร์ตgot7

เราอยากรู้ว่าบัตรของกัซที่เค้าให้คืนนี่ได้เงินตั้งแต่เดือนนั้นแล้วใช่ไหมคะ?
 คือเราซื้อบัตรคอนกับพี่คนหนึ่งที่เค้าหวีดมากับเราแล้วพอคืนบัตรเค้าเป็นคนคืนเค้าจัดการทุกอย่างตั้งแต่ซื้อบัตรจ่ายเงินไรงี้เราแค่โอนเงินให้เค้า
พอคืนบัตรเค้าบอกส่งไปให้คนที่จ้างกดบัตรคืนให้ส่งไปทาง ปณ.น่าจะได้เงินสิ้นเดือนนั้นเค้าจะโอนให้ นี่เราก็รอมา3-4เดือนแล้วยังไม่ได้เลย
พอถามเค้าก็บอกว่ายังไม่ได้เลยรอนานแล้วเหมือนกัน เราเลยบอกมันนานไปไหมเราโดนโกงรึป่าว แล้วเค้าก็บอกเราว่าไม่น่าโกงนะเค้าส่งไปบริษัทเองเลย
เราก็คิดในใจว่าครั้งแรกเค้าบอกฝากคนกดส่งวันนี้บอกส่งเองพอถามอีกครั้งบอกบัตรสองชุดต้องส่งเอกสารสองชุดแต่เค้าส่งไปแค่ชุดเดียว
นี่เค้าก็ส่งเมลไปถามแล้วยังไม่ตอบมาเลย เราก็คิดในใจแล้วแหละว่าเราโดนเค้าเล่นแง่แล้ว 
ตัดมาปัจจุบันเค้าไม่อ่านไม่ตอบเราเลยเฮ้อ บางทีเราก็คิดว่าอาจจะไม่ใช่เค้าก็ได้บริษัทตกหล่นจริงรึป่าวเพราะถามเค้าเค้าก็บอกว่าเงินเค้าก็เยอะเหมือนกันจะตามให้ได้แหละบอกเราไม่ต้องห่วงนะ ไม่ห่วงอะไร3-4เดือน เราก็โง่เองแหละที่ไว้ใจไม่ได้จี้ตามมาก
สรุปก็อยากรู้แหละค่ะว่าบริษัทตกหล่นจริงหรือเค้าโกงเรา อยากให้แน่ใจในความคิดของเราว่าใช่จริงๆใช่ไหมอยากย้ำความโง่แล้วก็ความเจ็บปวดของตัวเอง ซื้อบัตรครั้งแรกก็ดวงดีเลยเราเห้อ
ปล.ด่าเราได้นะที่เราโง่เราไว้ใจเค้าจริงๆแหละ
แสดงความคิดเห็น