สอบถามเรื่องแต่งงานกับชาวลาวหน่อยครับ

มีเรื่องจะปรึกษาครับ เรื่องมีอยู่ว่า น้าชายแต่งงานจดทะเบียนกับหญิงชาวลาวมาหลายปีแล้ว แต่ยังไม่ได้สัญชาติไทย ปัจจุบันผู้หญิงคนนั้นนอกใจมีพฤติกรรมเปลี่ยนไป ชาวบ้านแถวบ้านรู้เห็นหมด แค่ไม่มีหลักฐานเป็นภาพถ่าย แถมยังขู่เลิกหย่ากับน้าชาย พร้อมกับว่าจะขายบ้าน ที่ดินต่างๆ มีหลายคำถามครับ
1.กรณีถ้าน้าชายเป็นอะไรไปก่อน (น้าไม่ค่อยแข็งแรง) ผู้หญิงคนนั้นจะมีสิทธิ์ทุกอย่างในสมบัติของน้าไหม
2.เราสามารถทำยังไงถึงส่งตัวเขากลับไปได้ป่าว
แต่ประเด็นอยู่ที่ว่า น้าชายหลงมาก ไม่อยากหย่า แต่ก็เป็นทุกข์มาก ร้องไห้ ไม่มีความสุขเลย
3.แนะนำต่างๆได้นะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่