การใช้ Mendeley บน Ipad

ปกติเราใช้โปรแกรม mendeley ใน laptop ในการจัดระเบียบไฟล์ PDF โดยการ attrach PDF ใน mendeley ค่ะ
ตอนนี้อยากได้ไอแพดไว้อ่านไฟล์ PDF (ขอออกตัวก่อนว่าใช้ไอแพดไม่ค่อยเป็นค่ะ) โดยตั้งใจจะใช้คู่กับปากกาไว้ขีดเขียนและไฮไลท์ PDF ได้
ถ้าเราโหลดแอพ mendeley ใส่ในไอแพด และใช้ user เดียวกับที่ login ใน laptop คือจะใช้แอพเดียวกันผ่านสอง device 
แต่มีข้อสงสัยว่า

1. ไฟล์ PDF ต้นฉบับอยู่ใน folder ของ laptop เวลาเปิดในไอแพดไฟล์ PDF มันจะถูก save ไว้ตรงไหนหรอคะ

2. ไฟล์ PDF เปิดจากแอพ mendeley ในไอแพด เราอยากใส่ลูกเล่นในการขีดเขียน เราจำเป็นต้องเปิดไฟล์ PDF นั้นในแอฟอื่น เช่น goodnote จะต้องเปิดอย่างไรคะ 

3. ถ้าขีดเขียนเสร็จแล้ว เราต้องการ save ทับไฟล์เดิม อยากรู้ว่าพอไปเปิดใน laptop มันจะ sync อัตโนมัติเลยไหมคะ

หรือใครมีวิธีอื่นที่ง่ายสะดวกกว่าที่เราคิด ช่วยแนะนำเราด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่