ศึกษาศาสตร์ มน.ต้องอยู่หอใน 5ปีจริงหรือ?

สวัสดีค่ะ คือเราอยากจะยื่นคะแนนเข้าม.นเรศวรค่ะแต่เราไปอ่านรีวิวหอมาแล้วมีบอกว่าถ้าเรียนศึกษาศาสตร์จะต้องนอนหอใน5ปีแต่เราค่อนข้างที่จะเป็นคนโลกส่วนตัวสูงถ้าแค่ 1 ปี เราก็พอทนได้นะคะแต่5ปีเราคิดว่าไม่น่าจะไหวค่ะเลยอยากสอบถามว่าถ้าเรียนศึกษาศาสตร์ของที่นี้ต้องอยู่หอ 5 ปีจริงหรือเปล่าคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่