เย็นนี้ ต้องขับรถทางไกลและตัวเดียว วิตกกังวลค่ะ ต้องเตรียมพร้อมเรื่องอะไรเป็นพิเศษบ้างคะ

โดยปกติ หากขับทางไกลก็จะมีน้องชายเป็นคนขับและเรานั่ง แต่มาคราวนี้เป็นเราที่ต้องขับไปเองคนเดียวกับเจ้ารถ Nissan Teana J32 2.5 จากกรุงเทพมหานครไปหาดใหญ่ ส่วนเรื่องรถเพิ่งนำไปให้ศูนย์เช็คเมื่อวาน เรียบร้อยแล้วค่ะ มีอะไรที่ต้องเตรียมหรือระวังเป็นพิเศษบ้างคะ ไม่เคยขับไกลขนาดนี้เลย ไกลมากๆค่ะ เปิดใน google map เกือบ 1,000 กิโลเมตร กลัวน้อง J32 จะเป็นอะไรมั้ยไกลขนาดนี้ขับรวดเดียว

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่