เซ็นสัญญาจ้างแล้วแต่เงียบไม่มีการติดต่อมา

อยากสอบถามพอดีเรายื่นใบสมัครกับบริษัทแห่งหนึ่งไว้แล้วมีผู้จัดการสาขาโทรติดต่อมาสัมภาษณ์เรานิดหน่อยแล้วนัดให้เราเข้าไปยื่นใบสมัครที่สาขาพอเราเข้าไปก็มีการสัมภาษ์นิดหน่อยแล้วก็ตกลงเงินเดือนแล้วผู้จัดการก็ให้เราเซ็นสัญญาจ้างไว้ แต่ผจก.สาขาเขาบอกเราว่าเดี๋ยวจะส่งเรื่องให้HR แล้วจะโทรหาอีกรอบนึงเพราะต้องสัมภาษณ์กับเขตอีกครั้ง จะโทรหาภายใน1-2วัน แต่นี่เรารอมาจะเข้าสัปดาห์แล้วหายเงียบ คือเขายังรับเราอยู่ไหม เพราะเหมือน ผจก เขาพูดประมาณว่าให้เซ็นสัญญาจ้างไว้เลยแต่ว่าHRยังไม่รู้นะ เดี๋ยวพี่จะส่งเรื่องไปก่อน สรุปคือจะได้งานรึจะโดยเทรอนานเหลือเกิน 😅

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่