ขอทราบอาการแม่ก่อนทราบว่าคั้งครรภ์ทีค่ะ

ปกติเวลาก่อนปจด.มา เราจะคัดนมหน่วงท้อง ประมาณ 4-7 วัน แล้วก็ปจดมา (โดยเฉพาะอาการเดือนที่แล้วซึ่งก็ปล่อยมีน้อง นับวันไข่ตกเช่นกันค่ะ คัดนมแรงหน่วงท้องแรง แล้วก็ ปจด.มา คิดว่าติดน้องซะแล้ว พอรอบเดือนมาก็เฟล)

แต่เดือนนี้ใกล้ครบรอบเดือนอีก 3-4 วันยังเงียบอยู่เลยค่ะ เราตั้งใจปล่อยน้องนับวันไข่ตกเดือนนี้เป็นเดือนที่สองค่ะ ไข่ตกไปเมื่อวันที่ 26 มกราคม ที่ผ่านมา จนวันนี้ 4 ก.พ. อีก 3-4 วันปจด.จะมา แต่ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ  หรือจะไม่เป็น ปจด.แล้ว หรือเครียดไปจนปจด.อาจจะเคลื่อน

มีแม่คนไหนเป็นเหมือนเราบ้างไหมคะ  รบกวนแชร์ประสบการณ์ได้เลยนะคะ  มีโอกาสสมหวังไหมคะ กรณีของเราแบบนี้  
ปล.เทสแล้ว ณ วันนี้ยังขาวสะอาดอยู่เลยค่ะ 🙂
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview