จอดมอไซค์หลังรถยนต์ โดนถอยชน! ความตกใจเพราะไม่เคยเจอแบบนี้รีบจับมอไซค์ขี่ออกมา เราผิดไหมคะ??

วันนั้นเราไปส่งลูกที่โรงเรียนปกติ แล้วเราจอดรถหลังรถยนต์ไม่ได้จอดติดมากนะคะ ถ้าเดินเรียงหน้ากระดาน2คนผ่านได้ เพราะคิดว่าเขาคงขับต่อไปข้างหน้าเลยไม่ถอยหรอก แต่คิดผิดค่ะ ข้างหน้ารถนั้นน่าจะมีมอไซค์มาจอดทีหลังอีกที เขาเลยถอย มันเลยชนรถเราล้ม ไม่เป็นรอยถลอกอะไรเลย แค่แบรกหักนิดหน่อยไม่มีผลต่อการใช้งาน เราส่งลูกเสร็จเดินออกมาเห็นแค่นั้น ตกใจ+กลัว เลยรีบจับรถขี่ออกมา รถเขาก็ไม่ได้เป็นอะไรนะคะ อยากทราบว่าเราขี่ออกมาแบบนี้ผิดไหม? ไม่ได้คุยอะไรกันเลยค่ะ

ปล.รถเรามีครบนะคะ พรบ. ทะเบียนรถ เล่มเขียว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่