Jung Kyung Eun ล่ารายชื่อยื่นเรื่องถึงประธานาธิบดี

กระทู้คำถาม
เท่าที่เมดิแปลมา เจ้จอง ล่ารายชื่อยื่นเรื่องถึง Blue house (ชองวาแด) ทำเนียบประธานาธิบดี เรื่องการคัดเลือกนักกีฬาหญิงคู่เกาหลีใต้ ที่ทำให้เธอหลุดทีมชาติอย่างไม่น่าเชื่อ เจ้จองบอกว่า มันไม่แฟร์ค่ะ ไม่โปร่งใส เพราะ 3 ในกรรมการตัดสินเป็นโค้ขทีมแบดท้องถิ่น แล้วหนึ่งในคนที่ติดเป็นใครก็ไม่รู้ เธอบอกฉันชนะ 7 แพ้ 4 ส่วนอีกคนที่ติดแพ้ชนะอย่างละครึ่ง เป็นครั้งที่สองในรอบ 12 ปี หลังจากรอบแรกที่ถูกคาดโทษจาก fix matchโอลิมปิก 2012 4 เดือน การล่ารายชื่อต้องใช้ทั้งหมด 2 แสนคนภายใน 30 วันค่ะ ตอนนี้เธอล่ารายชื่อได้ 14000 คนแล้ว เมดิก็งงเหมือนกันทำไหมรายการที่อิมแพค 3 รายการ เจ้แกไม่มา เป็นกำลังใจให้เจ้จองติดทีมชาติอีกครั้งกันนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่