ญ. เดี่ยว มือ 1-2-3 ตามแรงกิ้งโลกของ BWF ปีนี้ได้ลุ้นกันมันหยด

สำหรับ ญ. เดี่ยว
ผมมองว่า 3 อันดับแรกมีสิทธิ์ขับเคี่ยวกันเองสูงมาก
อันดับโลก หากจะมีการเปลี่ยนแปลง ก็คงเป็นการสลับที่กันไปมาภายในกลุ่มของ 3 คนนี้แหละ
คืออันดับ 4 ขึ้นไปผมว่าแทรกขึ้นมายากครับ
เพราะอันดับ 1-3 นี่แข็งโป๊กจริงๆ แพ้ยากทั้ง 3 คน (คงแพ้ชนะกันเองก็แค่ 3 คนนี้แหละ)
โน เนะ อัน เก่งและเหนียวทุกคน แต่ก็ยากที่จะขึ้นมาอยู่ในกลุ่มมือ 1-3 ของโลกได้
แต่หากจะมี ผมมองว่าโน น่าจะพอเป็นไปได้ เพราะต่ายก็ดูแกว่งๆอยู่ (แพ้ถึง 3 ครั้งช่วงใกล้ๆกัน)
ส่วนของไทยเรา น้องเมย์ผมอยากให้เข้ามาใน Top 5
แต่อาจจะยากหน่อย เพราะน้องจะต้องเจอกับพวกสายลาก แถมถึงทุกลูก แบบพวก ญป. เกาหลี ทั้งหลาย (สภาพร่างกายของตัวน้องเอง คืออุปสรรค)
ตอนนี้ยังหวังน้องหมิวอีกคนครับ ไม่แนานะ เผลอๆฟอร์มกำลังมาแรงอาจจะแซงพี่เมย์ขึ้นมายืน Top 5 เลยได้
เพราะหมิวไม่ได้มีปัญหาเรื่องของร่างกาย แบบเมย์ (แต่มีปัญหาใจไม่นิ่งพอ อันนี้เหมือน มากกกกก)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่