ขอคำแนะนำต่อหลอดไฟ LED 7 อันโดยควบคุมสวิสซ์เปิด-ปิดอันเดียวหน่อยครับ

ขอคำแนะนำต่อหลอดไฟ LED 7 อันโดยควบคุมสวิสซ์เปิด-ปิดอันเดียวหน่อยครับ

พอดีได้หลอด LED มือสองมา 7 อันครับ(ใหม่) อยากจะเอาไปติดที่โรงรถเวลาล้างรถตอนกลางคืนมันมองไม่เห็น

หลอด LED มันจะมีสายไฟออกมา 2 เส้นครับ อยากจะเชื่อมทั้งหมด โดยควบคุมจาก สวิสซ์ไฟอันเดียว

ซึ่งสวิสซ์ไฟอันนี้จะออกเป็นปลั๊กตัวผู้ไปเสียบเต้ารับของผนังบ้านอีกทีครับ 
เวลาจะใช้งานก็เสียบปลั๊ก เปิดสวิสซ์ เวลาใช้งานเสร็จก็ปิดสวิสซ์ ถอดปลั๊ก 

ไม่ทราบว่าต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้างครับ
ที่คาดว่าจะใช้คือ เต้าสวิสซ์ 1 ตัวเชื่อมกับสายตัวผู้เพื่อเสียบกับเต้ารับผนังบ้าน
กับหางปลาแบบบีบเพื่อเชื่อมสายไฟเข้าด้วยกัน สายไฟทั่วไป
ยังไม่รวมถึงอุปกรณ์ป้องกันความเสียหาย หรือตัวต้านทาน(ถ้าต้องใช้)

ปล. ผมคิดว่าน่าจะต่อเองครับ ไม่น่าอยากอะไรเลยเพราะปกติก็ตัดต่อสายไฟใช้โน้นใช้นี่นิดหน่อยๆอยู่แล้ว
หรือผมคิดผิดครับ จ้างช่างน่าจะดีกว่า 
ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่