ทำไมราคา iPhone 12 series ของ Dtac ปรับราคาขึ้นครับ

กระทู้คำถาม
ผมใช้ Dtac มา 10+ปี และกำลังกะจะซื้อ IPhone 12 Promax 512 GB
เลยกะว่าจะซื้อ เครื่องติดสัญญา ของ Dtac เพราะยังไงก็ใช้อยู่แล้ว
แต่ตามหาของ ไปหลายที่มากทั่วกรุงเทพฯ ตามหามาเป็นเดือน ก็ยังหาไม่ได้เลย (พอดีไม่ได้รีบ ก็เลยหาเรื่อยๆ)
พอดีเมื่อวาน ไปดู Shop Dtac ที่ central ลาดพร้าว เผื่อมีของ (แต่ก็ไม่มี) เลยได้ตารางราคามา อัพเดต 1/2/2021
เลยแอบนึกว่าอาจปรับราคาลงรึเปล่า เลยเอามาเปรียบเทียบกับราคาที่ได้มาเดือนก่อน
ปรากฎว่า ราคาเพิ่มขึ้น 500-3000 บาทเลย 
ทำไมราคามันขึ้นขนาดนั้นอ่ะครับ แล้วราคาจะขึ้นไปหน้าไหมอ่ะ แอบนึกว่ายิ่งรอ ราคาน่าจะลงด้วยซ้ำ
เศร้าเลย ของก็หาไม่ได้ แถมถ้าจะซื้อตอนนี้ราคาก็แพงขึ้น
ค่ายอื่นเป็นไหมครับ หรือใครมีโปรฯดีๆ แนะนำหน่อยครับ

ปล. ที่ไหนมีเครื่องบ้างครับ IPhone 12 Promax 512 GB Pacific blue ตามหาจนเหนื่อยแล้ว เมียด่าแล้วด่าอีก
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่