ใครพอมีวิธีดีๆแนะนำบ้างไหมคะ ในการรวมหนี้  หรือรีไฟแนนซ์บ้านนอกระบบได้บ้าง

สืบเนื่องมาจาก จขกท. ได้ไปซื้อบ้านที่ติดจำนองกับบุคคล(นอกระบบ)จากญาติที่ ตจว. มาเมื่อ ส.ค.ปีที่แล้ว ( ปี 63) ในราคา 350,000.00 บาท
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
โดยติดจำนองอยู่ 200,000.00 เหลือส่วนต่าง 150,000.00 ซึ่งตอนนั้นเราจ่ายส่วนต่างให้ เจ้าของบ้านคนเดิมไป แล้วผ่อนต่อในส่วนที่เหลือ ดอกเบี้ย 3% ต่อเดือน  (แพงแหละแต่ตอนนั้น ลองปรึกษายื่นกู้ธนาคารไปแล้วแต่ไม่เข้าเกณฑ์ ฯ  ท/ส ต้องล้านนึงขั้นต่ำ แล้วที่ ตจว.ด้วย ฯลฯ สรุปคือไม่ได้กู้)  อยากเป็นหนี้น้อยๆก็ไม่ได้

เงินเดือนเรา 18,000.00 แฟน 25,000.00
ภาระหนี้สินก่อนหน้า ต้องผ่อนบัตรแฟน เดือนละประมาณ 20,000 ขั้นต่ำ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ความสามารถในการผ่อนชำระ เดือนละ 30,000++

วันนี้เงินต้น เหลือ 115,000 แล้ว
เนื่องจากเมื่อ พ.ย.ที่แล้วจขกท. ได้ถอนเงินสดจากบัตรเครดิตของ   27,000 บัตรกดเงินสด 27000 และกู้สินเชื่อบุคคล 15000 มารีบโป๊ะบ้านก่อนเพราะดูดอกเบี้ยคร่าวๆน่าจะถูกกว่า (มั่งนะ555) แต่ปัญหาที่ตามมาตอนนี้คือ ต้องผ่อนหลายทางมาก แค่ผ่อนบัตรยอดขั้นต่ำก็หมดแล้ว ไม่เหลือผ่อนบ้าน เลยต้องกดจากบัตรแฟน 20,000 วนมาจ่ายค่าบ้านอีกรอบ คิดว่าเดือนต่อๆไปอาจจะเป็นอย่างนี้อีก ตอนนี้ผ่อนไปผ่อนมาเริ่มจะงงๆแล้ว ว่าที่ทำอยู่ถูกไหมนะ เหมือนหนี้ไม่ลดเลย ลองผิดลองถูกไปเรื่อยเลย

ตอนนี้อยากทราบว่า...ใครพอมีวิธีดีๆแนะนำบ้างไหมคะในการรวมหนี้  หรือรีไฟแนนซ์บ้านนอกระบบได้บ้าง จะได้ผ่อนสบายๆเหลือเงินไว้ใช้อย่างอื่นบ้าง 
ใจจริงอยากให้บ้านหมดปีนี้ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ 

อนาคตมีแพลนว่าจะกู้รีโนเวทบ้าน คราวนี้คงได้กู้ก้อนใหญ่ ก้อนเล็กหากู้ยากซะเหลือเกิน
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ปรกติพวกบัตรเครดิต หรือบัตรกดเงิน จะสะมารถ เปลี่ยนยอดหนี้เป็นการผ่อนระยะยาวได้ครับ อาจจะซัก 36-48 เดือน ลองโทรถามำ พนง บัตรดู แต่ดอกก็แพงอยู่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่