หมายเรียกครังแรกสำหรับคนหูหนวกคดีหมิ่นประมาท ดูหมิ่นซึ้งหน้า

โดนหมายเรียกครับหมายครั้งแรกมาดูหมิ่นซึ้งหน้า ตามคุกคาม ในห้างสรรพสินค้า

ถัดมาหมายครั้งที่2 เปลี่ยนเป็นคดีหมิ่นประมาทผมก็งงครับว่าหมายแรกมาอีกอย่าง (ผมไปรายงานตัวตามหมายนะครับ)​  หมายรอบ2มาอีกอย่าง

รอบแรกผมไปกับแม่ครับ ผมไม่ได้ยินหูหนวก แต่ไม่ได้พิการแต่กำเนิดนะครับ อาศัยอ่านปากพอจับใจควาได้ครับ อ้อนวอนให้ำนักงานสอบสวนถอดแมสได้ไหม  เดี๋ยวผมใส่2ชั้นเลย เพราะผไม่รู้เรื่อง  ก็ไม่ยอมถอด พนักงานสอบสวนคุยแต่กับแม่ครับ  แม่ก็ตอบไม่ถูก  เพราะไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์   เหมือนเป็นตัวกลางเชื่อมแต่คือมันไม่รู้เรื่องครับ  ผมก็งง  เขาก็งง  สรุปรอบแรกก็งง คือผู้ต้องหาพิการที่ถูกสอบสวนโคตรลำบากเลยครับ

หมายรอบที่2 นัดไป เหมือนเดิมครับ  ไม่รู้เรื่อง  ผมไม่รู้เลย  ไม่รู้อะไรเลย  รู้แค่คุณเตรียมหลักฐานมา แค่นั้น

ผมจะต้องทำยังไงดีครับ  

😁ส่วนเรื่องคดีผมมีหนทางพิสูจน์ว่าผมไม่ผิดอย่างแน่นอนครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview