ติดตั้งสายน้ำดี, น้ำทิ้ง เครื่องซักผ้าฝาหน้า

สวัสดีค่ะ อยากจะติดตั้งเครื่องซักผ้าฝาหน้าในห้องน้ำค่ะ ทีนี้ก๊อกน้ำที่มีเป็นแบบในรูปค่ะ สามารถซื้อสามทางมาต่อเพิ่มก๊อกได้ไม๊คะ เพราะว่าอยากมีก๊อกน้ำเหลือไว้ทำอย่างอื่นด้วย

และอยากจะเอาท่อน้ำทิ้งของเครื่องซักผ้าต่อเพิ่มเข้ากับท่อน้ำทิ้งของอ่างล้างหน้าในรูป สามารถทำได้ไม๊คะ จะมีปัญหาเรื่องท่อตัน กลิ่น หรือน้ำระบายช้ารึเปล่า

รบกวนขอคำแนะนำ กับอุปกรณ์ที่ต้องใช้ต่างๆ หน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 😊

รูปท่อในห้องน้ำ

รูปไอเดียจากอินเตอร์เนต

รูปเครื่องซักผ้า
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่