ครีมทาผิวขมิ้นใช้แล้วเห็นผล?

พอดีเราสนใจครีมทาผิวที่มีส่วนผสมของขมิ้นเป็นหลักค่ะ เนื่องเราแพ้แมลงเวลาแผลแห้งจะมีรอยดำตามแข้งตามขา หมอแนะนำให้หาครีมขมิ้นมาทา หรือขมิ้นสด(แต่แถวบ้านเราหายากมากกกก) มีใครพอแนะนำตัวไหนใช้แล้วเห็นผลบ้างไหมคะ?

ปล.รอยดำหายเองตามธรรมชาติก็จริงค่ะ แต่สำหรับผิวแพ้ง่ายอย่างเราต้องใช้เวลานนานมาก และอีกอย่างงานที่ทำเป็นงานที่ต้องใส่กระโปรง ซึ่งตอนนี้ทำให้ขาดความมั่นใจไปมากๆเลย

แสดงความคิดเห็น
Preview