จุดกางเต็นท์บนดอยที่ไหนไม่มีสัญญาน และต้องเตรียมของทุกอย่างเองบ้างคะ?

เราได้มีโอกาสได้ไปกางเต็นท์ที่ ช่องเย็น อุทยานแห่งชาติแม่วงก์มา รู้สึกชอบมากๆ ชอบตรงที่
1.เขาอยู่สูงต้องขับรถขึ้นไป (รถจอดใกล้เต็นท์ได้)
2.สัญญานโทรศัพท์ไม่มีเลย ชอบเพราะว่ามันได้อารมณ์อยู่บนเขาจริงๆ ตัดโลกภายนอก ไม่ต้องมาคิดอะไร ไม่ต้องเล่นโซเชียว ได้อยู่กับแฟนหรือเพื่อนมากขึ้น
3.ไม่มีจุดขายอาหาร ซื้ออาหาร ทุกอย่างต้องนำไปเอง ตั้งแต่เตาปิ้งย่าง เนื้อสัตว์ จาน ช้อน เขียง มีด เครื่องหมัก และอีกหลายๆอย่าง
4.ไม่มีไฟฟ้า ไม่มีปลั๊ก ต้องนำไฟใส่ถ่านก้อนหรือแบตเตอรรี่ไปแขวนให้สว่างเวลาปิ้งย่างตอนกลางคืนเอง (ถ้าไม่เอาไฟไปคือมืดเลย ไฟฉายอย่างเดียว555)

คำถาม เราอยากทราบว่ามีเขาหรือดอยที่คล้ายๆแบบช่องเย็นไหมคะ มีครบ4ข้อยิ่งดีเลย ที่เราชอบเรารู้สึกว่าได้ผจญภับมากขึ้น ได้เตรียมทุกอย่างเอง ได้อารมณ์ชาวเขาชาวดอยจริงๆ
ถ้ามีแนะนำหน่อยนะคะ เราไม่ได้จะไปช่วงนี้นะคะ แค่จะจดเขียนไว้ เราจะเดินสายขึ้นเขาค่ะ พึ่งเริ่มคิดเลยยังไม่รู้อะไรมาก ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
(เน้นนำรถยนต์ไปจอดใกล้เต็นท์นะคะ เดินขึ้นไม่ค่อยไหว แต่ถ้าจำเป็นต้องเดินขึ้นเขาขอไม่เกิน300-500เมตรนะคะ แงงไม่ไหวจริงๆ555)

เป็นกระทู้แรกนะคะ ผิดพลาดตรงไหนขออภัยด้วยค่ะ อย่าดุแรงนะคะ._.
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่