ยื่นภาษี หักลดหย่อนคู่สมรสอย่างไรครับ

ขออนุญาตสอบถามครับ
พอดีผมกำลังจะยื่นภาษีปี 2563 แต่มีคำถามครับว่า หากภรรยา ไม่ได้ทำงานประจำ แต่มีรายได้จากกองทุน และหุ้น ซึ่งคิดเป็นเป็นเงินไม่กี่หมื่นบาท 
ในกรณีนี้ ผมจะยื่นภาษีโดยหักลดหย่อนภรรยาได้มั้ยครับ จำเป็นต้องเอารายได้ภรรยามารวมมั้ย หรือจะคิดว่า ภรรยาไม่มีรายได้ไปเลยได้มั้ยครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview