โน้ตบุ้คเสียงคลิปทุกอย่างในgoogle chromeไม่ดังแต่เสียงคอลไลน์ต่างๆดัง?

คือเราพึ่งซื้อโน้ตบุ้คมือ2มาได้ไม่ถึงปี และตอนนี้ปัญหาที่เกิดขึ้นคือเราฟังเพลงหรือคลิปในgoogle chromeไม่ได้เลยค่ะ แต่เราลองคอลไลน์ไปหาแม่ปรากฏว่าเราได้ยินเสียงแม่ชัดเจนแม่ก็ได้ยินเราด้วยเหมือนกัน(เสียงเวลาปรับลำโพงกับตอนเปิดเครื่องขึ้นมาก็ดัง) อยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรแล้วพอจะมีวิธีแก้ไขมั้ยเพราะตอนนี้ช่วงโควิดด้วยเราก็เรียนผ่านmeet  โทรศัพท์ก็ใช้ได้นะแต่บางทีชาร์ทแบตต่างๆ อีกอย่างมีแล้วใช้ไม่ได้ก็แปลกๆ และหน้าจอเอยอะไรเอยมันค่อนข้างสะดวกกว่าด้วยเมื่อเรียนที่บ้านอ่ะ ช่วยด้วยค่ะ;-;;-;
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่