ลูกนกเขากินอะไร เจอน้องตกจากรังครับ

เจอลูกนกเขาตกอยู่กลางบ้านครับ ไม่รู้รังน้องอยู่ไหนหาทั่วบ้านก็ไม่เจอ แล้วผมเลี้ยงนกแก้วอยู่พอดีเลยมีอาหารลูกป้อนแล้วก็พวกมิลเล็ต ไม่ทราบว่าเอาอาหารลูกป้อนให้น้องกินได้ไหมครับ หาข้อมูลมาหลายที่บางคนก็บอกว่าอาหารลูกป้อน บ้าง อาหารนกขุนทองบ้าง ไม่รู้ว่าอันไหนจริงครับ ลองเอามิลเล็ตใส่ถุงแกงเจาะแล้วเอาปากจอน้องก็ไม่ยอมอ้าปากกิน ตอนนี้ให้กินได้แต่น้ำครับ วอนผู้รู้หรือมีประสบการณ์ช่วยให้คำตอบครับ ขอบคุณครับ🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
Preview